7 Plugin di chuyển WordPress tuyệt vời để giúp bạn di chuyển trang web của mình!

admin

Administrator
Staff member
Di chuyển trang web của bạn thường có thể chứng tỏ là một cơn đau đầu lớn. Có rất nhiều thứ cần phải di chuyển và phải làm thủ công là khá khó khăn, ngay cả đối với một số trang web nhỏ hơn. Mặc dù việc thiết lập một trang web bằng WordPress khá đơn giản, nhưng việc di chuyển một trang web có thể tốn nhiều công sức hơn. Mặc dù có một công cụ xuất / nhập sẵn trong WordPress, nhưng nó không giúp bạn di chuyển mọi thứ. May mắn thay cho tất cả mọi người, có một số plugin di chuyển WordPress ra khỏi đó để giúp bạn. Chỉ cần sử dụng đúng plugin, trang web của bạn sẽ tự động được di chuyển, giúp bạn tiết kiệm rất nhiều thời gian.

Mặc dù có rất nhiều lựa chọn ngoài kia, một số hiệu quả hơn những cái khác. Trong bài viết này, chúng tôi đã liệt kê ra các plugin di chuyển WordPress tốt nhất mà bạn có thể tìm thấy. Danh sách chứa các plugin miễn phí có sẵn trên trang web WordPress cũng như một số plugin cao cấp. Chỉ cần đi qua danh sách và quyết định plugin di chuyển WordPress nào phù hợp với bạn.

7 trong số các plugin di chuyển WordPress tốt nhất [Miễn phí + Premium]

1) Di chuyển WP tất cả trong một (Miễn phí)
các plugin di chuyển wordpress tất cả trong một wp

Như tên cho thấy, All-In-One WP Migration là một plugin tuyệt vời cho phép bạn di chuyển trang web của mình một cách dễ dàng. Bạn sẽ không phải loay hoay với các mã vì nó được thiết kế để sử dụng rất trực quan . Nó cũng cho phép bạn có khả năng sử dụng các hoạt động tìm và thay thế trên trang web của bạn vào nội dung trái tim của bạn khi bạn xuấttrang web của mình. Hơn nữa, bất kỳ vấn đề nào trong việc tuần tự hóa trong quá trình tìm và thay thế cũng sẽ được khắc phục.

Hơn nữa, plugin cũng đã được tạo để tương thích với các thiết bị di động. Trên hết, nó đã được thử nghiệm để tương thích với Windows, macOS và thậm chí các bản phân phối Linux chính. Vì nó hoạt động bằng cách chuyển dữ liệu theo từng phần nhỏ, bạn sẽ không phải lo lắng về các hạn chế kích thước tải lên trong khi di chuyển trang web của mình. Nói chung, đây là một plugin mạnh mẽ và được thiết kế tốt với rất nhiều thứ dành cho nó.

Các tính năng chính:
  • Thân thiện với người dùng
  • Bỏ qua các hạn chế tải lên
  • Thân thiện với thiết bị di động
  • Tự động sửa các vấn đề nối tiếp
  • Không giới hạn các hoạt động Tìm và Thay thế
  • Tương thích Windows, macOS và Linux
Tải xuống + Demo + Chi tiết

2) Sao chép (Miễn phí)
bổ sung trình di chuyển wordpress

Sao chép là một plugin WordPress tuyệt vời khác được tạo để giúp chủ sở hữu trang web di chuyển trang web của họ mà không gặp sự cố nào. Điều tốt nhất về nó là nó sẽ giúp bạn làm như vậy với thời gian chết hoàn toàn bằng không . Công cụ sao chép gói nội dung trang web của bạn cũng như các plugin, chủ đề, cơ sở dữ liệu và các tệp WordPress vào một tệp zip duy nhất . Sử dụng gói này, bạn sẽ có thể di chuyển hoàn toàn trang web của bạn. Do gói chứa tất cả các tệp, bạn thậm chí sẽ không cần chuẩn bị cài đặt WordPress trong trang web mới của mình.

Bạn không chỉ có thể sử dụng Công cụ sao chép để chuyển nội dung sang một trang web khác mà còn cho phép bạn tạo bản sao lưu của trang web của mình. Bạn cũng có thể sử dụng plugin để tạo các trang web được cấu hình sẵn . Bạn cũng sẽ có thể tái sử dụng hoặc phân phối trang web của bạn một cách dễ dàng. Sẽ không mất nhiều thời gian để làm và có thể giúp bạn tiết kiệm rất nhiều nỗ lực trong tương lai. Tất cả đều khá dễ sử dụng, ngay cả đối với những người mới bắt đầu sử dụng WordPress.

Các tính năng chính:
  • Trực quan để sử dụng
  • Không cần cài đặt WordPress
  • Thời gian chết không
  • Di chuyển trang web mọi nơi
  • Dễ dàng sao lưu trang web của bạn
  • Tạo các trang web được cấu hình trước

3) WP Di chuyển DB (Miễn phí)
WP di chuyển DB

WP Migrate DB hoạt động rất khác so với các Plugin di chuyển WordPress khác. Nó hướng đến người dùng cao cấp và đòi hỏi nhiều kiến thức kỹ thuật hơn để sử dụng. Sử dụng plugin này, bạn sẽ có thể tạo kết xuất dữ liệu MySQL từ cơ sở dữ liệu của mình mà bạn có thể lưu dưới dạng tệp SQL . Không giống như tính năng xuất / nhập XML tích hợp trong WordPress, nó có thể được sử dụng để di chuyển toàn bộ cơ sở dữ liệu của bạn . Tệp SQL có thể được tải lên thông qua một công cụ quản lý cơ sở dữ liệu như phpMyAdmin .

Plugin này cũng cho phép tìm / thay thế các hoạt động của URL và đường dẫn tệp. Hơn nữa, nó cũng đã được thiết kế để xử lý dữ liệu nối tiếp. Mặc dù nó không di chuyển các tệp, nhưng nó vẫn là một plugin hữu ích thực hiện công việc của nó một cách hiệu quả mặc dù thiếu tiếng chuông và còi của các đối thủ cạnh tranh. Các nhà phát triển, đặc biệt, sẽ có thể đánh giá cao plugin được mã hóa tốt và hữu ích này.

Các tính năng chính:
  • Di chuyển toàn bộ cơ sở dữ liệu
  • Tìm và thay thế cho URL và đường dẫn tệp
  • Xử lý dữ liệu nối tiếp
  • Sao lưu cơ sở dữ liệu dưới dạng tệp SQL
  • Được mã hóa tốt
  • Chế độ tương thích Plugin

4) Di chuyển Chuyên gia (Miễn phí)
Di chuyển bậc thầy

Nếu bạn muốn một plugin di chuyển trang web WordPress cực dễ sử dụng thì bạn nên kiểm tra Migrate Guru . Bạn sẽ không phải loay hoay với các thiết lập phức tạp. Chỉ với một cú nhấp chuột, bạn sẽ có thể di chuyển trang web của mình. Để làm cho mọi thứ thậm chí tốt hơn, plugin đã được xây dựng đặc biệt để xử lý các trang web lớn . Bạn sẽ không cần phải bận tâm với các tiện ích bổ sung hoặc tiện ích mở rộng. Nó sẽ xử lý mọi thứ cho bạn mà không có bất kỳ vấn đề.

Di chuyển Guru hoạt động thông qua các máy chủ của chính nó, do đó bạn sẽ không phải lo lắng về dung lượng lưu trữ. Các plugin khá nhanh là tốt. Nó có thể chuyển dữ liệu trị giá 1 GBtrong vòng 30 phút . Nó cũng được thiết kế để tương thích với bất kỳ dịch vụ lưu trữ web nào ngoài đó. Migrate Guru thậm chí còn đi kèm với một tính năng tìm kiếm và thay thế có độ chính xác cao trên cùng là hoàn toàn tự động .

Các tính năng chính:
  • Di chuyển bằng một cú nhấp chuột
  • Tương thích với tất cả các dịch vụ lưu trữ
  • Tự động tìm kiếm và thay thế tính năng
  • Không cần dung lượng lưu trữ
  • Cảnh báo kịp thời

5) WP SuperBackup (Cao cấp)
WP SuperBackup

Nếu bạn đang tìm kiếm một cái gì đó có nhiều tính năng hơn các tùy chọn trước đó thì bạn nên xem xét một plugin cao cấp như WP SuperBackup . Từ di chuyển trang web, sao lưu, khôi phục và nhiều hơn nữa, plugin này đã được thiết kế để xử lý tất cả. Khi bạn lưu trữ bản sao lưu của trang web của mình, bạn sẽ dễ dàng có thể di chuyển nó bất cứ nơi nào bạn muốn. WP SuperBackup cũng đi kèm với tích hợp đám mây rộng lớn , cho phép bạn tải lên các bản sao lưu của mình để có thêm sự an toàn.

Vì nó được thiết kế để siêu trực quan để sử dụng, ngay cả những người mới bắt đầu sử dụng WordPress cũng không gặp vấn đề gì khi sử dụng plugin. Các plugin cũng đi kèm với hỗ trợ nhiều trang . Bạn có thể di chuyển từ multisite sang multisite, một trang web sang multisite hoặc thậm chí multisite đến một trang web. Nếu có lỗi xảy ra, bạn vẫn có tính năng khôi phục bằng một lần nhấp thuận tiện để đặt mọi thứ đúng. Trên hết, hệ thống hỗ trợ chất lượng cao , cũng như tài liệu chuyên sâu , sẽ có thể giúp bạn trong mọi vấn đề.

Các tính năng chính:
  • Dễ dàng sao lưu, di chuyển và khôi phục trang web
  • Nhiều trang đã sẵn sàng
  • Tích hợp đám mây
  • Hỗ trợ chất lượng
  • Khôi phục bằng một lần nhấp
Giá: $ 35

6) BackupGuard (Premium)
Sao lưu

BackupGuard là một plugin tuyệt vời được thiết kế để giúp người dùng sao lưu, khôi phục và di chuyển trang web của họ một cách dễ dàng. Với các tính năng của nó, plugin sẽ giúp bạn dễ dàng di chuyển trang web của mình mà không gặp rắc rối không cần thiết. Nó có khả năng di chuyển hoàn toàn tự động , do đó bạn sẽ không phải loay hoay với các cấu hình. Plugin sẽ di chuyển các tệp và cơ sở dữ liệu của bạn và thậm chí đi kèm với tái cấu trúc dữ liệu được tuần tự hóa . Plugin tái cấu trúc tất cả các URL, tên tệp và đường dẫn hình ảnh.

BackupGuard cho phép bạn thực hiện ba loại di chuyển khác nhau; từ thư mục con của tên miền đến thư mục gốc , từ cài đặt cục bộ sang cài đặt từ xa hoặc chỉ di chuyển giữa các tên miền hoặc máy chủ lưu trữ . Nó sẽ xử lý mọi thứ cho bạn và thực hiện các biện pháp để ngăn chặn các lỗi thường gặp trong di chuyển trang web. Plugin cũng có hỗ trợ chuyên dụng để giúp bạn nếu có vấn đề phát sinh.

Các tính năng chính:
  • Di chuyển trang web tự động
  • Công cụ tái cấu trúc và di chuyển nâng cao
  • Hỗ trợ chuyên dụng
  • Hỗ trợ ba loại di chuyển
  • Sao lưu trang web theo lịch trình
  • Khôi phục trang web
Giá: $ 25

7) UpdraftPlus (Cao cấp)
Plugin di chuyển trang web UpdraftPlus wordpress

Phiên bản cao cấp của UpdraftPlus là một trong những lựa chọn tốt nhất hiện có khi nói đến các plugin di chuyển WordPress. Nhanh chóng và hiệu quả, bạn sẽ không phải lãng phí thời gian với các cài đặt và cấu hình phức tạp. Bạn sẽ có thể di chuyển hoặc sao chép trang web của mình từ bảng điều khiển trong vài phút. Công cụ tìm kiếm và thay thế đặc biệt của nó sẽ tự động làm việc thông qua cơ sở dữ liệu của bạn, làm cho mọi thứ đơn giản hơn nhiều. Hơn nữa, bạn cũng có thể sử dụng chức năng tìm kiếm và thay thế tùy ý mọi lúc.

Bên cạnh tính năng di chuyển / nhân bản, có rất nhiều lợi thế khác để chọn UpdraftPlus. Nó cũng cho phép bạn tự động sao lưu trang web của mình và khôi phục mọi thay đổi một cách dễ dàng. Bạn sẽ không phải lo lắng về khả năng tương thích nhiều trang . Giao diện của nó cũng đã được thiết kế để dễ sử dụng. Nếu bạn có bất kỳ vấn đề nào khi sử dụng chủ đề, bạn có thể chuyển sang dịch vụ hỗ trợ cá nhân và nhanh chóng .

Các tính năng chính:
  • Giao diện thân thiện với người dùng
  • Bản sao / Di chuyển chỉ bằng một cú nhấp chuột
  • Tự động sao lưu
  • Tìm kiếm và thay thế mạnh mẽ
  • Tương thích nhiều trang
  • Hỗ trợ chuyên dụng
Giá: $ 42

NGuồn: themegrill